กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

มารยาทในการดูกระทู้รูปภาพ

แก้ไขล่าสุด jinker เมื่อ 26 November 2009 22:26

เพื่อให้กระทู้รูปภาพต่อเนื่อง และสวยงามขอความร่วมมือสมาชิก ด้วยครับ

โดยไม่ควรตอบกระทู้ก่อนที่ผู้โพสรูปจะโพสรูปครบทุกรูป (หรือที่เค้าเรียกว่าปาด) เพราะจะทำให้รูปภาพขาดความต่อเนื่องทั้งในด้านเนื้อหาและด้านความสวยงาม

จะรู้ได้อย่างไรว่ารูปหมดแล้ว??

ผู้ที่นำมาภาพมาลงควรบอกไว้ในภาพสุดท้ายว่า ภาพหมดแล้ว หรือบอกไว้ตั้งแต่ต้นกระทู้ว่าโพสไปไว้รูปนึ่งก่อน แล้วจะมาโพสต่อทีหลัง แบบนี้เราก็โพสต่อได้

แต่ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ได้แจ้งไว้แต่หายไปนานแบบหลายชั่วโมงก็โพสได้เลยครับแสดงว่าเค้าไม่อยู่แล้ว

แต่หากเ้จ้าของกระทู้ยังไม่ได้บอกว่ารูปหมดแล้ว ก็กรุณารอให้เจ้าของกระทู้โพสรูปให้หมดก่อนนะครับ

ขอบคุณมากครับ ที่ให้ความร่วมมือ

คับผม

ภาพดีๆไม่จำเป็นต้องเกิดจากกล้องที่ดีๆ
แต่เกิดจากการใช้กล้องได้อย่างดี
รับถ่ายภาพ
http://www.yokung09.multiply.com

Tel.083-291-7004    082-590-5738
ปาด ไป แล้ว บ่อย ด้วย

ขออภัยทุกท่านนะครับ คราวหลังจะไม่ทำแล้วคร้าบบบบ

รับทราบครับ

แต่กระทู้ผมปาดตามสบายนะครับ

เพราะรูปมันเยอะอ่ะครับ อัพวันเดียวไม่หมด

อิอิ ปาด ไปเยอะ เหมือนกันครับ

000000
ออครับ ปกติก็ไม่ค่อยได้เม้นท์อ่าครับ ดูสาส่วนใหญ่

แต่ก็เป็นสิ่งที่ควรรู้ไว้เป็นมารยาทในการชมของผมครับ

*-*

รับทราบครับผม

สนับสนุนเต็มที่ครับ

รับทราบครับผม

ขอบคุณทุกๆ ท่านเลยนะครับ

ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ไม่ได้จะบังคับแต่อย่างใดครับ

แต่เพื่อให้กระทู้ภาพนั้นดูแล้วสวยงาม เหมือนกับแมกกาซีนสักเล่ม

แต่เราค่อยๆ เปิดดูภาพไปทีละภาพอย่างช้าๆ

แต่ถ้าหาก มีหน้าโฆษณามาคั่นกลาง มันก็จะเสียอัธรสในการชมภาพไปเลย

ใช่หรือเปล่าครับ

ซึ่งมารยาทนี้ผมยึดแบบมาจากพันทิพย์ห้องหนอนครับ

ซึ่งเค้าจะให้เกียรติเจ้าของกระทู้มากๆ ครับ ทำให้กระทู้มีความสวยงาม ไม่ขาดตอน

เหมือนกับการดูภาพยนต์โดยไม่มีโฆษณามาคั่นนั่นเองครับ

ซึ่งเราสามารถนำมารยาทนี้ไปใช้กับบอร์ดอื่นๆ ได้ด้วยนะครับ

รับทราบค่ะ

บางทีอ่านเสร็จ กดตอบกลับเลย ขาดความรอบคอบ รีบลุกขายของน่ะครับ ขออภัยล่วงหน้า

ทำตัวแข่งกับสังคม ความล่มจมจะตามมา
แบบนี้กู้ภัยก็ได้ทำงานน้อยลงสิครับ

เพราะว่าไม่มีคนโดนปาด

สารคาม(.th)ของเรา... เรารักมหาสารคาม
   รับทราบครับ ..แต่ก็ขึ้นอยู่กับนิสัยใจคอของผู้post ด้วย  ครับ

รักบ้านเกิดอำเภอเมืองมหาสารคาม
พึ่งเข้ามาอ่านค่ะปาดแล้วด้วย..แฮ่ๆๆ

กลับไปรายการกระดานข่าว