กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

แก้ปัญหารูปขาดด้านขวา เวลาโพสต์

แก้ปัญหารูปขาดด้านขวา เวลาโพสต์
1.เมื่อทำการแนบไฟล์เรียบร้อยแล้ว
    - แบบแนบไฟล์(แนบที่ละรูป)
    - แฟลชอัพโหลด (ใช้โปรแกรม flash เข้ามาช่วยในการอัพโหลดในกรณีที่มีหลายภาพ)

29 July 2009 20:10

2. หลังจากนั้นให้คลิ๊ก นำเข้า เพื่อนำภาพเข้ากระทู้ (ถ้าไม่กด บอร์ดจะไม่รู้ว่าเราเอารูปไปทำอะไร แต่ก็ยังสามารถแสดงรูปได้  นี่เป็นสาเหตุที่รูปด้านขวาขาด)
    ซึ่งบอร์ดจะแสดง โค๊ด ที่เราใช้งานอยู่หากไม่ถนัดเรื่องโค๊ด ให้เอาเครื่องหมาย "ถูก" ตรงโค๊ดออก

3. จากนั้นก็ สามารถใส่ข้อความ ตามใจชอบได้เลยครับ ลักษณะจะคล้ายๆกับโปรแกรม Microsoft Office Word  

ปล. อาจจะใช้งานยากนิดนึงนะครับ ขออภัยในความไม่สะดวก ขอบคุณครับ

คำแนะนำ หนึ่งคอมเม้น ไม่ควรเกิน 4-5 ภาพนะครับ เพราะมากกว่านั้นจะกด "นำเข้า" ภาพ ไม่ค่อยได้

ออ คับ
555+
ยังไม่ได้ลองโพสต์เรย อิอิ

ลองแล้วเวิร์คมากครับน้องแจ๊ค  ภาพพี่ด้านยาว 900 px ก็ไม่ขาดครับ เยี่ยมๆ ขี้เกียจทำแอคชั่นใหม่ ฮ่าๆ

อ๋อ....เข้าใจแล้วครับ   แสดงว่าที่ผมโพสต์ถูกวิธีแล้ว  รูปที่ผมโพสต์เลยไม่ขาดเหมือนคนอื่น

ตอนแรกผมก็งงเหมือนกันว่าทำไมรูปคนอื่นถึงขาดขวา  มันเป็นแบบนี้นี่เอง

ขอบคุณพี่แจ๊คมากครับที่หาวิธีแก้ไขมาชี้แจง

ผมว่าน่าจะปักหมุดนะครับกระทู้นี้

อยากโพสรูปเหมือนกันอ่ะ แต่ อาย จังครับ ยังเด็กๆ อยู่เลยอ่ะ เอิ้กๆๆๆ

อยากโพสรูปเหมือนกันอ่ะ แต่ อาย จังครับ ยังเด็กๆ อยู่เลยอ่ะ เอิ้กๆๆๆ
ต้นฉบับโพสโดย caros เมื่อ 29 July 2009 21:35
โพสต์ไปเลยครับ มีอะไรจะได้แลกเปลี่ยนกันครับ

โพสต์ไปเลยครับ มีอะไรจะได้แลกเปลี่ยนกันครับ
ต้นฉบับโพสโดย admin เมื่อ 29 July 2009 22:38
น่านนะสิ ถ้าไม่โพส เราก็ไม่รู้ว่าคนอื่นเค้ามองภาพแล้ว เค้าคิดยังไงกับภาพของเราครับ อยากพัฒนาเร็วๆ ต้องให้คนวิจารณ์เยอะๆ เชื่อผมพี่ เอามาลงๆ  เลือกรูปทีคิดว่าสวยในสายตาของเรานั่นล่ะ

อย่างนี้นี่เองๆๆๆๆๆๆๆๆ

ข้าน้อย เหลื่อมไส้ เอ้ย เลื่อมไสนัก

ขายบริการทางภาพ ติดต่อ  0866431873-บอล
***แวะชมผลงาน คลิกที่นี่***
ขอบคุณมากครับ

up ... up ... up

ลองแล้วครับ...ขอบคุณมากครับ

เด๋วจะลองนำไปโพสใหม่ครับ  

อิอิ นี่ไงกระทู้ที่หา

ขอบคุณอีกหนึ่งกระทู้สำหรับมอใหม่อย่างผมนะครับ

กลับไปรายการกระดานข่าว